Huyện ủy Lâm Thao triển khai học tập, quán triệt các văn bản của Trung ương, Tỉnh ủy.
Huyện ủy Lâm Thao vừa tổ chức hội nghị học tập, quán triệt các văn bản của Trung ương, Tỉnh ủy. Dự hội nghị có đồng Nguyễn Quang Anh – TUV, Bí thư Huyện ủy; Khuất Đăng Khoa – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Bùi Hoài Giang – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện. Dự hội nghị còn có các đồng chí: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Ủy viên UBKT Huyện ủy; trưởng các phòng chuyên môn, đơn vị sự nghiệp thuộc UBND huyện; Chi cục trưởng: Chi cục Thuế, Chi cục Thống kê khu vực Lâm Thao - Phù Ninh; Bí thư các chi, đảng bộ trực thuộc Huyện ủy. Hội nghị được tổ chức trực tiếp kết hợp trực tuyến đến điểm cầu các xã, thị trấn.
![](/Portals/0/NQ572024.jpg)
Tại hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Nguyễn Quang Anh đã quán triệt các văn bản: Quy định số 144-QĐ/TW, ngày 09/5/2024 của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong tình hình mới; Quy định số 148-QĐ/TW, ngày 23/5/2024 của Bộ Chính trị về thẩm quyền của người đứng đầu trong việc tạm đình chỉ công tác đối với cán bộ cấp dưới trong những trường hợp cần thiết hoặc khi có dấu hiệu vi phạm trong quy định của đảng, pháp luật của nhà nước; Thông báo kết luận cuộc họp Thường trực Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng, tiêu cực; Chỉ thị số 27-CT/TU, ngày 23/5/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Phú Thọ về tăng cường sự lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thi hành Luật Đất đai số 31/2024/QH15, ngày 18/01/2024 của Quốc hội.
![](/Portals/0/NQ57202411.jpg)
Tiếp đó, đồng chí Trưởng BTC Huyện ủy Nguyễn Kim Tứ đã quán triệt Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về Đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng; Kết luận số 83 – KL/TW ngày 21/6/2024 của Bộ Chính trị về cải cách tiền lương; điều chỉnh lương hưu, trợ cấp BHXH, trợ cấp ưu đãi người có công và trợ cấp xã hội từ ngày 01/7/2024.
![](/Portals/0/NQ57202416.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Nguyễn Quang Anh phát biểu kết luận hội nghị
Kết luận hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy nhấn mạnh, việc phổ biến, quán triệt các văn bản của trung ương, của tỉnh có ý nghĩa rất quan trọng. Đây là những chủ trương quan trọng của Bộ Chính trị và Ban Thường vụ Tỉnh ủy để lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thực hiện trên các lĩnh vực. Thông qua việc triển khai quán triệt, học tập, giúp cán bộ, đảng viên nắm được những chủ trương, quan điểm cũng như những nhiệm vụ và giải pháp để tổ chức thực hiện tốt trên các mặt công tác. Do vậy, việc tổ chức triển khai, học tập thể hiện trách nhiệm của cấp ủy, tổ chức đảng, người đứng đầu trong việc lãnh đạo, chỉ đạo triển khai các văn bản này phù hợp với chức năng, nhiệm vụ, tình hình của địa phương, đơn vị. Yêu cầu mỗi cán bộ, đảng viên nêu cao tinh thần gương mẫu thực hiện.
Cẩm Nhung – Đức Thuận