Công đoàn huyện Lâm Thao đạt giải Nhì “Vũ điệu công nhân, viên chức, lao động' tỉnh Phú Thọ lần thứ hai - năm 2024.
Ngày 18/7, Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức liên hoan 'Vũ điệu công nhân, viên chức, lao động' tỉnh Phú Thọ lần thứ hai - năm 2024, chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
![](/Portals/0/LDLD19720241.jpg)
Ban Tổ chức Liên hoan trao Cờ lưu niệm cho các đội tham gia
Tham dự liên hoan có 18 đội thi với trên 500 diễn viên là cán bộ, công nhân, viên chức, lao động đến từ Công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ tỉnh quản lý trực tiếp, Công đoàn Ngân hàng Nhà nước Việt Nam Chi nhánh tỉnh Phú Thọ và đại diện Công đoàn cơ sở các Ngân hàng trên địa bàn tỉnh.
Mỗi đội tham gia dự thi 1 tiết mục dân vũ hoặc khiêu vũ, múa hiện đại. Các đội thi đã đem đến nhiều tiết mục nghệ thuật, vũ đạo đặc sắc, được dàn dựng công phu, chuyên nghiệp với nội dung ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ kính yêu, quê hương, đất nước; ca ngợi giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam; những truyền thống, thành tựu nổi bật trong hoạt động công đoàn của địa phương, ngành, cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp,…
Đến với liên hoan, đội huyện Lâm Thao với 34 thành viên đã mang tới tiết mục dân vũ “vũ khúc công nông” với nhiều màu sắc của quê hương Đất lúa - Đất văn.
![](/Portals/0/LDLD19720242.jpg)
Ban Tổ chức trao giải Nhì cho đội thi huyện Lâm Thao
Kết quả, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho đội thi đến từ Công đoàn viên chức tỉnh, trao 3 giải Nhì, 6 giải Ba, 8 giải Khuyến khích cho các đội tham gia. Đội công đoàn huyện Lâm Thao đạt giải Nhì với số điểm cao nhất trong 3 đội đạt giải Nhì.
![](/Portals/0/LDLD19720245.jpg)
![](/Portals/0/LDLD19720246.jpg)
Tiết mục tham gia dự thi của huyện Lâm Thao
Liên hoan là sân chơi lành mạnh, bổ ích cho mỗi cán bộ, đoàn viên, người lao động; tạo điều kiện cho công nhân lao động có cơ hội thể hiện tài năng và phát huy tinh thần hăng say lao động, học tập, công tác. Qua đó, góp phần hoàn thành thắng lợi các chỉ tiêu, nhiệm vụ của địa phương, ngành, cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp và các chỉ tiêu, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp Nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp đã đề ra./.
Đức Thuận