Trên 100 cán bộ được bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Tuyên giáo ở cơ sở.
Ngày 26/7, Ban Tuyên giáo Huyện ủy phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tổ chức lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Tuyên giáo ở cơ sở cho trên 100 báo cáo viên, tuyên truyền viên, cán bộ chủ chốt cấp cơ sở. Tới dự có đồng chí Chử Đức Khoa – UVBTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện.
![](/Portals/0/TG26720241.jpg)
![](/Portals/0/TG26720242.jpg)
![](/Portals/0/TG26720243.jpg)
Tham gia lớp bồi dưỡng, các học viên được nghe báo cáo viên cấp tỉnh là lãnh đạo Trường Chính trị tỉnh truyền đạt hai nội dung chính: Một số kỹ năng, phương pháp tuyên truyền miệng; tác động của cách mạng công nghệ 4.0 với sáu chuyên đề: Công tác tư tưởng ở cơ sở; Công tác giáo dục lý luận chính trị và giáo dục truyền thống cách mạng ở cơ sở; Công tác tuyên truyền, cổ động ở cơ sở; Công tác văn hóa ở cơ sở; Nắm dư luận xã hội và xử lý tình huống, "Điểm nóng ở cơ sở"; Công tác khoa giáo ở cơ sở. Ngoài ra, lớp học còn dành thời gian để thảo luận và phản ánh những khó khăn, bất cập trong công tác tuyên giáo ở cơ sở; qua đó, đề ra những giải pháp khắc phục, tháo gỡ khó khăn trong việc triển khai thực hiện nhiệm vụ tại cơ quan, đơn vị, địa phương.
![](/Portals/0/TG26720244.jpg)
Lớp Bồi dưỡng nhằm giúp đội ngũ cán bộ làm công tác tuyên giáo trên địa bàn huyện nắm vững một số vấn đề lý luận và thực tiễn về công tác Tuyên giáo ở cơ sở; những kỹ năng, nghiệp vụ công tác Tuyên giáo; nâng cao nhận thức về vai trò, nhiệm vụ, nội dung, tổ chức, phương thức và kỹ năng, nghiệp vụ công tác Tuyên giáo ở cơ sở đáp ứng yêu cầu đổi mới và nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác Tuyên giáo hiện nay. Qua đó, có thêm kỹ năng để đấu tranh, phản bác lại những thông tin xấu, quan điểm sai trái, luận điệu xuyên tạc của thế lực thù địch, nhằm bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng…
Kim Tuyến