Xã Thạch Sơn trao Huy hiệu đảng và sơ kết nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm 2024.
Sáng 11/7, Đảng bộ xã Thạch Sơn đã tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 3/2 và 19/5; tổ chức sơ kết nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tới dự có đồng chí Vũ Hữu Quang - Ủy viên BTV Huyện uỷ, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy.
![](/Portals/0/TS11720241.jpg)
![](/Portals/0/TS11720242.jpg)
![](/Portals/0/TS11720243.jpg)
Trong đợt này, Đảng bộ xã Thạch Sơn có 08 đảng viên vinh dự được nhận Huy hiệu Đảng, trong đó có 01 đảng viên nhận huy hiệu 60 năm tuổi đảng; 02 đảng viên nhận huy hiệu 55 năm tuổi đảng; 02 đảng viên nhận huy hiệu 50 năm; 02 đảng viên nhận huy hiệu 40 năm và 01 đảng viên nhận huy hiệu 30 năm tuổi đảng.
Về kết quả nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm, sau khi về đích xã NTM nâng cao, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã đã tiếp tục tập trung xây dựng xã NTM kiểu mẫu, đồng thời triển khai thực hiện hiệu quả các mục tiêu, nhiệm vụ chính trị đề ra. Tổng thu NSNN đạt trên 11 tỷ đồng, đạt 86% dự toán huyện giao; tổng sản lượng lương thực đạt 801 tấn, tổng đàn lợn trên 3000 con, đàn gia cầm 30.000 con; công tác giáo dục được quan tâm, quy mô trường lớp ổn định; công tác quản lý đất đai, vệ sinh môi trường được thực hiện cơ bản; Chỉ đạo thực hiện và hoàn thành Đại hội Hội LHTN Việt Nam xã Thạch Sơn nhiệm kỳ 2024-2029; Đại hội thi đua “CCB gương mẫu” lần thứ VII; Thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, đảm bảo ANCT,TTATXH trên địa bàn…
Phát biểu chúc mừng các đảng viên nhận HHĐ, đồng chí Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy ghi nhận, biểu dương và bày tỏ sự trân trọng với những đóng góp của các đồng chí đảng viên vào sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc. Khẳng định việc nhận huy hiệu Đảng là vinh dự, niềm tự hào của cá nhân, gia đình, chi bộ và Đảng bộ xã Thạch Sơn. Mong muốn các đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng vẻ vang, nêu cao tinh thần trách nhiệm, đóng góp sức lực, trí tuệ, tích cực hơn nữa xây dựng Chi bộ khu dân cư và Đảng bộ xã trong sạch vững mạnh; đồng thời giáo dục, rèn luyện đảng viên trẻ, động viên gia đình, dòng họ, nhân dân thực hiện các phong trào thi đua yêu nước, xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh, văn minh.
Thời gian tới đề nghị xã Thạch Sơn cần quan tâm hơn tới đời sống, tinh thần các đảng viên lão thành; cả hệ thống chính trị cần đồng lòng, nỗ lực thực hiện tốt các nhiệm vụ chính trị 6 tháng cuối năm 2024; tăng cường công tác tuyên truyền các chủ trương phát triển của huyện, của địa phương, tạo sự đồng thuận trong nhân dân về công tác bồi thường GPMB, đẩy nhanh thực hiện các dự án được phê duyệt; tập trung chỉ đạo quyết liệt sản xuất vụ mùa, vụ đông; phấn đấu xây dựng xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu; xây dựng các khu dân cư NTM kiểu mẫu, khu dân cư thông minh theo lộ trình, kế hoạch đã đề ra.
![](/Portals/0/TS11720246.jpg)
![](/Portals/0/TS11720245.jpg)
Dịp này, Đảng bộ xã đã quán triệt tới đảng viên các văn bản mới của Trung ương và Tỉnh ủy, trọng tâm là Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
Đức Thuận