Đảng bộ Trường Đại học Công nghiệp Việt Trì triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Ngày 26/7, Đảng bộ Trường Đại học Công nghiệp Việt Trì tổ chức hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tới dự có đồng chí Nguyễn Thị Dưỡng - UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện - Phụ trách Đảng bộ nhà trường và lãnh đạo Ban Dân vận Huyện ủy.
![](/Portals/0/DHCNVT27720241.jpg)
Đảng bộ Trường Đại học Công nghiệp Việt Trì có 146 đảng viên, sinh hoạt ở 10 chi bộ, trong đó có 132 đảng viên là cán bộ, viên chức; 14 đảng viên là sinh viên; Ban Chấp hành Đảng bộ gồm 11 đồng chí, 100% đều có trình độ trên đại học.
![](/Portals/0/DHCNVT27720242.jpg)
![](/Portals/0/DHCNVT27720243.jpg)
6 tháng đầu năm, Đảng bộ nhà trường đã tập trung tuyên truyền, phổ biến các chủ trương, chính sách của Đảng, Pháp luật của nhà nước tới cán bộ, đảng viên và sinh viên. Công tác tổ chức đào tạo được duy trì theo đúng kế hoạch; hoàn thiện Đề án mở ngành đào tạo trình độ thạc sĩ ngành Hóa học, trình độ đại học ngành Ngôn ngữ Trung;… Công tác tuyển sinh được đặc biệt quan tâm, Đảng ủy đã chỉ đạo nhà trường tăng cường công tác tuyên truyền, quảng bá đa dạng, dưới nhiều hình thức để thu hút học viên, sinh viên,... Đến nay, đã tuyển sinh được gần 700 sinh viên trình độ đại học (hệ liên thông). Về công tác nghiên cứu khoa học, đã tổ chức nghiệm thu 01 đề tài nghiên cứu khoa học cấp Bộ, 03 đề tài nghiên cứu khoa học cấp trường; triển khai thực hiện 37 đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở; 18 đề tài nghiên cứu khoa học của học viên, sinh viên; đăng ký và đề xuất 04 nhiệm vụ khoa học công nghệ cấp Bộ; Công bố trên tạp chí, kỷ yếu Hội nghị Hội thảo trong nước và quốc tế 41 công trình khoa học, trong đó có 16 bài quốc tế và 25 bài trong nước; xuất bản 01 số Đặc san về khoa học công nghệ;…Công tác tổ chức, cán bộ được quan tâm, thực hiện quy trình bổ nhiệm 05 viên chức lãnh đạo quản lý trong đó có 01 Phó Hiệu trưởng và 04 Trưởng, phó đơn vị. 6 tháng đầu năm đã kết nạp 06 đảng viên mới; tổ chức 01 lớp bồi dưỡng nhận thức về đảng cho 39 quần chúng ưu tú;…
![](/Portals/0/DHCNVT27720244_1.jpg)
![](/Portals/0/DHCNVT27720245.jpg)
![](/Portals/0/DHCNVT27720246.jpg)
Hội nghị cũng đã nghe nhiều ý kiến tham luận, nêu ra một số kinh nghiệm, bài học quý trong lãnh đạo, chỉ đạo, tổ chức thực hiện nhiệm vụ; những kiến nghị đề xuất nhằm hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ đề ra.
![](/Portals/0/DHCNVT27720247.jpg)
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Nguyễn Thị Dưỡng phát biểu tại hội nghị
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Nguyễn Thị Dưỡng ghi nhận và đánh giá cao những kết quả mà nhà trường đạt được trong thời gian qua. Thời gian tới, đồng chí đề nghị Đảng ủy, nhà trường tiếp tục thực hiện tốt công tác quán triệt, triển khai tới cán bộ, đảng viên và học viên, sinh viên các Chỉ thị, Nghị quyết, chương trình hành động của tổ chức Đảng các cấp và nhiệm vụ của Ngành GD&ĐT; nâng cao chất lượng công tác tuyển dụng, quy hoạch đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, viên chức; quan tâm công tác xây dựng đảng, phát triển đảng viên mới trong Đảng bộ; nâng cao chất lượng sinh hoạt các chi bộ đảng…Đặc biệt, tập thể Đảng bộ cần đoàn kết, thống nhất, tập trung đề ra các giải pháp để khắc phục những tồn tại, hạn chế do nguyên nhân chủ quan đã được xác định; phân tích, có giải pháp phù hợp, hữu hiệu khắc phục các tồn tại do nguyên nhân khách quan tác động, phấn đấu hoàn thành thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ đã đề ra./.
Đức Thuận