Lâm Thao: Hội nghị thông tin thời sự 6 tháng đầu năm 2024.
Sáng 15/7, Ban tuyên giáo Huyện ủy Lâm Thao phối hợp với Trung tâm chính trị huyện tổ chức Hội nghị thông tin thời sự và cập nhật kiến thức 6 tháng đầu năm 2024. Dự Hội nghị có các đồng chí: Mai Xuân Dũng - Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Báo cáo viên Trung ương trực tiếp truyền đạt các nội dung tại hội nghị; Bùi Hoài Giang- Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Chử Đức Khoa - UVBTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện; các đồng chí Bí thư, Phó bí thư các chi bộ đảng trực thuộc, Hiệu trưởng các trường học trên địa huyện.
![](/Portals/0/TTTS15720241.jpg)
![](/Portals/0/TTTS15720242.jpg)
![](/Portals/0/TTTS15720244.jpg)
Tại hội nghị, các đại biểu được đồng chí Mai Xuân Dũng cung cấp, truyền đạt những thông tin thời sự về tình hình chính trị, kinh tế, xã hội, an ninh- quốc phòng trong nước, quốc tế và khu vực và của tỉnh; công tác đối ngoại của Đảng, Nhà nước ta trong 6 tháng đầu năm 2024; định hướng các nội dung tập trung tuyên truyền trong thời gian tới.
![](/Portals/0/TTTS15720243.jpg)
Thông qua hội nghị, nhằm giúp cho đội ngũ cán bộ lãnh đạo chủ chốt ở cơ sở, cán bộ quản lý các nhà trường trên địa bàn huyện cập nhật toàn diện, đầy đủ thông tin chính xác, khách quan, có hệ thống về những vấn đề thời sự nổi bật của quốc tế, khu vực và trong nước. Từ đó vận dụng sáng tạo, phù hợp và thực tiễn công tác lãnh đạo, chỉ đạo, công tác giảng dạy tại địa phương, đơn vị; kịp thời định hướng công tác tuyên truyền trong cán bộ, đảng viên và các tầng lớp Nhân dân, tạo sự thống nhất cao trong toàn Đảng bộ, tạo động lực để thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của huyện trong thời gian tới.
Hồng Vân